สอบข้อมูลผู้ประสบปัญหาทางสังคมเพื่อเสนอพิจารณารับการสงเคราะห์
วันที่ 17 กรกฎาคม 2567 นายสมบูรณ์ ทูลบุญลินทร์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสะแกราช มอบหมายให้ กองสวัสดิการสังคม ลงพื้นที่จัดเก็บข้อมูลผู้ประสบปัญหาทางสังคมเพื่อเสนอรับเงินสงเคราะห์จากพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดนครราชสีมา ราย นางหล่า กายสิทธิ์ บ้านเลขที่ 58/1 หมู่ที่ 11 บ้านห้วยใต้ ตำบลสะแกราช อำเภอปักธงชัย อาศัยอยู่กับบุตรชาย บุตรสาว ซึ่งบุตรชายเป็นเสาหลักหารายได้จุนเจือครอบครัว เนื่องจากนางหล่า กายสิทธิ์ ต้องดูแลบุตรสาวที่ป่วยมาลงทะเบียนเพื่อขอรับเงินสงเคราะห์ผู้ป่วย ไม่สามารถประกอบอาชีพเพื่อเลี้ยงชีพได้ ทั้งนี้ กองสวัสดิการสังคม จึงได้บริการรับลงทะเบียนผู้พิการเพื่อนำส่งพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดนครราชสีมา ต่อไป
อัพเดทเมื่อ : 25-07-2024 16:15:32